VRC.LOL

Bản cập nhật trò chơi 26.21Data Dragon 16.21.1

Patch tham khảo 16.20.1

Kha'Zix

the Voidreaver

Kha'Zix là một nhà vô địch tập trung vào sự bùng nổ, người tìm kiếm một mục tiêu ưu tiên có thể đạt được và một con đường trở lại.Tình ảnh này giữ cho giải thích thực tế và cho phép các con số nhạy cảm với dữ liệu có cấu trúc của Riot và các công cụ trong trò chơi hiện tại.

JungleMostly physical damageMelee attacks
vai trò thông thườngJungle
lớpsát thủ
khó khănTrung bình · 6/10
Các cuộc tấn công cơ bảnMeleeMelee tấn công cơ bản · 125 phạm vi.
Profile thiệt hạiMostly physical damageMost normal kit pressure is physical. Armour may help, but check whether attacks or abilities are the main source.
Patch tham khảo16.20.1

Điểm mạnh và giới hạn

What Kha'Zix does well, and what can go wrong

Đây là những mô hình ở cấp độ bộ trang bị, không phải là lời hứa rằng mọi làn đường hoặc trận đấu đều chơi theo cùng một cách.

mẫu mã tốt

  • Đe dọa các mục tiêu ưu tiên có thể tiếp cận thông qua sự bùng nổ, tính cơ động hoặc một góc độ bất thường.
  • Rewards using the kit's main range, timing and target pattern deliberately.

Giới hạn của sự tôn trọng

  • Một cam kết không thành công có thể không để lại lối thoát rõ ràng và ít giá trị cho đến khi thời gian hồi chiêu quay trở lại.
  • Basic attacks require close access, so enemy range, slows and displacement can deny a clean trade.

Mẹo đồng minh chống bạo động

Sử dụng những thứ này khi học tướng
1

Những kẻ thù được coi là cô lập nếu họ không có đồng minh trong khoảng cách ngắn. thiệt hại của Taste Their Fear tăng lên rất nhiều so với các mục tiêu này.

2

Unseen Threat kích hoạt khi Kha'Zix không thể được nhìn thấy bởi đội địch. Reactivate bằng cách sử dụng gội hoặc Void Assault. Đừng quên áp dụng Unseen Threat bằng cách tự tấn công các nhà vô địch.

3

Kha'Zix có rất nhiều tự do để chọn nơi và khi nào để chiến đấu.

Lời khuyên của đối thủ bạo loạn

Đối thủ được yêu cầu chú ý điều gì
1

Taste Their Fear cung cấp tiền thưởng tổn thương cho các mục tiêu được tách biệt.Tìm kiếm một lợi thế bằng cách chiến đấu gần các đồng minh, các nhà vô địch, hoặc các thợ săn.

2

Leap và Void Assault có những con đường dài. Kha'Zix rất dễ bị tổn thương khi chúng không có sẵn.

Ranh giới nguồnVăn bản mẹo và dữ liệu bộ công cụ đến từ Riot Data Dragon 16.20.1. Tóm tắt cường độ và giới hạn của VRC.LOL được viết độc lập.

Bài học Thắng thi đấu

Làm thế nào để đọc Kha'Zix trong một cuộc chiến thực sự

Sử dụng các mẫu này để hỏi những câu hỏi tốt hơn trước khi chọn một mục tiêu, mục tiêu hoặc cam kết. Họ mô tả bộ, chứ không phải là kết quả được đảm bảo.

- Hành trình giao hàng

chủ yếu là áp lực thể chất

Khả năng bạo lực có thể làm giảm hồ sơ thể chất rộng rãi. tách rời các cuộc tấn công cơ bản từ khả năng thể chất trước khi dựa vào một mục thụ động chỉ ảnh hưởng đến các cuộc tấn công.

Chiến đấu nhịp

Một cửa sổ ngắn mang lại nhiều mối đe dọa

Theo dõi cài đặt khóa và ảnh hưởng cao nhất. một cửa sổ bị bỏ lỡ hoặc bị chặn có thể tạo ra một cửa sổ an toàn hơn trước khi quay hoàn toàn trở lại.

Mức độ và truy cập

Cần truy cập gần với các cuộc tấn công cơ bản

Tính năng, chậm, di chuyển và sân có thể phủ nhận sự tiếp xúc sạch sẽ mà người vô địch muốn.

Công việc nhóm thông thường

Thảm khích một mục tiêu ưu tiên có thể đạt được

Một góc sạch quan trọng hơn là tấn công đơn vị gần nhất ngay lập tức.Hãy nhớ đến một con đường ra, đặt lại hoặc theo dõi trước khi thực hiện.

kiểm soát check

Xác định giới hạn chuyển động chính xác

Sự căng thẳng chỉ có thể làm giảm kiểm soát đủ điều kiện.Sự di chuyển, hiệu ứng không khí và sự chậm lại cần phải có phản ứng vị trí, chặn hoặc di chuyển riêng của họ.

Bảo vệ và duy trì

Kiểm tra xem liệu phục hồi có thay đổi cuộc chiến không

Mua nó chỉ khi hiệu ứng là vật chất bảo vệ các mục tiêu và nhà vô địch của bạn có thể áp dụng câu trả lời một cách đáng tin cậy.

Mẫu tài nguyên

Mana và cooldowns cả hai

Có một cài đặt không có nghĩa là chuỗi đầy đủ là bền vững. xem thanh nguồn cũng như cài đặt và thoát khỏi các mảnh lạnh.

Đọc toàn bộ nhómCùng một người vô địch có thể tạo ra một vấn đề khác nhau sau khi thay đổi vai trò, mục hoặc đồng minh. kiểm tra lại trận đấu có thể nhìn thấy trước khi cam kết với một câu trả lời phòng thủ.

Tham khảo vật phẩm phòng thủ

What can help against Kha'Zix?

Bắt đầu với mối đe dọa thực sự đang ảnh hưởng đến trận đấu. Đây là những so sánh có điều kiện, không phải là một bản dựng bộ đếm tự động.

Lựa chọn trước trận đấu
GIÀY PHÒNG NGỦ

Neither pair is automatic

This champion is not cleanly answered by the passive on either defensive pair.

Use Plated Steelcaps for meaningful basic attacks, Mercury's Treads for magic damage or reducible control, or keep the build's normal Boots.
Kiểm soát giảmLàm chậmChữa lành hoặc duy trì
PHYSICAL DEFENCE

Bảo vệ vật lý

Armour · health · role-appropriate defence

Armour can reduce physical damage, but Plated Steelcaps' passive is specific to attacks.

Match the item to attacks, critical strikes or ability burst rather than buying armour from the label alone.
KIỂM SOÁT VÀ MỘT PHẦN CHÍNH

Kiểm soát và một phím thần chú

Mercury's Treads · Quicksilver Sash · Banshee's Veil · Edge of Night

Độ bền và hoạt động điều khiển có thể tháo rời có thể giúp chống lại các tác động vô hiệu hóa có liên quan.

Kiểm tra chú giải công cụ hiện tại và liệu hiệu ứng chính xác có thể được rút ngắn, loại bỏ hoặc chặn hay không.
CHẬM LẶP LẠI

Lặp đi lặp lại chậm

Boots of Swiftness

Sức đề kháng chậm có thể hữu ích hơn Độ bền khi sức mạnh làm chậm lặp đi lặp lại là vấn đề chính.

Nó không cho áo giáp hay kháng phép, vì vậy hãy so sánh phần còn lại của đội đối phương.
SỨC KHỎE CÓ Ý NGHĨA

Sự chữa lành có ý nghĩa

Bramble Vest or Thornmail · Morellonomicon · Mortal Reminder

Một vật phẩm Vết thương sâu phù hợp với vai trò có thể làm giảm khả năng hồi phục.

Chỉ mua nó khi khả năng hồi máu đang thay đổi đáng kể các trận chiến và nhà vô địch của bạn có thể áp dụng nó một cách đáng tin cậy.
CỬA SỔ NỔ

Cửa sổ liên tục

Zhonya's Hourglass · Banshee's Veil · Edge of Night

Sự trì trệ hoặc lá chắn phép thuật có thể từ chối một lần giao chiến hoặc phép thuật quyết định khi vật phẩm phù hợp với cách xây dựng.

Những thứ này không thay thế định vị, tầm nhìn hoặc độ bền thông thường.
Người chơi quyết địnhDanh tính nhà vô địch là điểm khởi đầu chứ không phải là việc mua hàng tự động. So sánh toàn bộ đội đối phương, chú thích về vật phẩm hiện tại và vấn đề thực sự quyết định trận chiến. Không bao giờ mua hai đôi Boots đã hoàn thiện.

Thiết kế bình thường và bảng xếp hạng

Where Kha'Zix fits on Summoner's Rift

Mỗi đường được đánh giá riêng biệt.Mở một vai trò để đạt được cấu trúc cụ thể của nó và chuẩn bị matchup.

TrênĐường không ổn định

Tham khảo từ bản cũ. Đang chờ kiểm tra khuyến nghị. Kha'Zix thường được chơi Jungle và hiện không có một hướng Top được đánh giá. Top thường cần một thả độc lập, giao dịch bền vững hoặc áp lực bên cạnh đáng tin cậy.

Xem lại vai trò này
GiữaĐường không ổn định

Tham khảo từ bản cũ. Đang chờ kiểm tra khuyến nghị. Kha'Zix thường được chơi Jungle và hiện không có một trung gian xem xét. trung gian thường cần an toàn solo-lane cộng với kiểm soát sóng, roaming hoặc áp lực bùng nổ đáng tin cậy.

Xem lại vai trò này
DướiĐường không ổn định

Tham khảo từ bản cũ. Đang chờ kiểm tra khuyến nghị. Kha'Zix thường được chơi Jungle và hiện không có một Bot được đánh giá lại. Bot thường cần một sự quy mô duo-lane đáng tin cậy và thiệt hại bền vững với áp lực sớm được chia sẻ.

Xem lại vai trò này
SupportĐường không ổn định

Tham khảo từ bản cũ. Đang chờ kiểm tra khuyến nghị. Kha'Zix thường được chơi Jungle và hiện không có một con đường hỗ trợ được xem xét. Hỗ trợ thường cần sự tham gia hữu ích, băng hoặc tiện ích trong khi hoạt động trên thu nhập vàng thấp. Trách nhiệm này như một thí nghiệm cố ý, không phải là một khuyến nghị tiêu chuẩn.

Xem lại vai trò này

Tham khảo bộ sản phẩm

Khả năng Kha'Zix

Tên khả năng, mô tả và trường số đến từ Riot Data Dragon. Các bài đọc thực tế được viết độc lập; chú giải công cụ trong trò chơi hiện tại vẫn có hiệu lực.

Khả năng Data Dragon 16.20.1Hồi chiêu (giây) / Tiêu hao / Tầm được ghi (đơn vị) Data Dragon 16.20.1
P
Passive Động

Hiểm Họa Tiềm Tàng

Điều nó làmKẻ địch gần đó đang bị Cô lập khỏi đồng minh sẽ bị đánh dấu. Kỹ năng của Kha'Zix tương tác với mục tiêu bị Cô lập . Khi Kha'Zix không bị kẻ địch nhìn thấy, nó nhận được Hiểm Họa Tiềm Tàng, khiến đòn đánh kế tiếp lên tướng địch gây thêm sát thương phép và làm chậm vài giây.

Q
Q khả năng

Nếm Mùi Sợ Hãi

Điều nó làmGây sát thương vật lý lên mục tiêu. Sát thương tăng thêm với mục tiêu bị Cô Lập . Nếu chọn Tiến Hóa Vuốt Kiếm , nó hoàn lại một phần hồi chiêu khi dùng lên mục tiêu bị Cô Lập . Kha'Zix cũng được tăng tầm đánh và tầm Nếm Mùi Sợ Hãi.

Hồi chiêu (giây)4Tiêu hao20Tầm được ghi (đơn vị)325
W
W khả năng

Gai Hư Không

Điều nó làmKha'Zix phóng gai nổ gây sát thương vật lý lên kẻ địch trúng phải. Kha'Zix được hồi máu nếu đứng trong bán kính vụ nổ. Nếu chọn Tiến Hóa Chùm Gai , Gai Hư Không bắn ba gai theo hình nón, làm chậm kẻ địch trúng phải, và lộ diện tướng địch trúng phải trong 2 giây. Mục tiêu Cô Lập bị làm chậm nhiều hơn.

Hồi chiêu (giây)9Tiêu hao55/60/65/70/75Tầm được ghi (đơn vị)1000
E
E khả năng

Nhảy

Điều nó làmKha'Zix nhảy tới một khu vực, gây sát thương vật lý khi tiếp đất. Nếu hắn chọn Tiến Hóa Tung Cánh , tầm Nhảy được tăng lên và hồi chiêu được hoàn lại khi hạ gục hoặc hỗ trợ hạ gục tướng.

Hồi chiêu (giây)20/18/16/14/12Tiêu hao50Tầm được ghi (đơn vị)700
R
Ultimate cuối cùng

Đột Kích Hư Không

Điều nó làmMỗi cấp cho phép Kha'Zix tiến hóa một trong các kỹ năng, cho chúng hiệu ứng cộng thêm độc đáo. Khi tấn công, Kha'Zix trở nên Vô Hình , kích hoạt Hiểm Họa Tiềm Tàng và tăng Tốc độ Di chuyển. Nếu chọn Tiến Hóa Ẩn Thân , Đột Kích Hư Không tăng thêm thời gian Vô Hình , và có thêm lần sử dụng.

Tầm được xuất ra không phải khoảng cách đã xác minh trong trận. Hãy xem mô tả kỹ năng hiện tại.

Hồi chiêu (giây)100/85/70Tiêu hao100

Mức độ 1 – 18

Kha'Zix · Máu / Năng Lượng · Khả năng

Giá trị cơ bản không bao gồm các vật phẩm, ngọc, bùa lợi tạm thời và các sửa đổi dành riêng cho chế độ. Thời gian hồi chiêu là thời gian hồi chiêu cơ bản được liệt kê trước khi tăng tốc kỹ năng.

Độ bền 1643 Máu327 Năng Lượng
Độ bền 3789 Máu386 Năng Lượng
Độ bền 61,034 Máu485 Năng Lượng
Độ bền 111,512 Máu678 Năng Lượng
Độ bền 162,076 Máu906 Năng Lượng
Độ bền 182,326 Máu1,007 Năng Lượng

Hồi chiêu (giây) Data Dragon 16.20.1

Q
Khả năng cơ bảnTaste Their Fear

Có thể nhận điểm đầu tiên từ cấp 1. Các cấp độ sau này thường có ở cấp 3, 5, 7 và 9.

Tất cả các cấp bậc4
W
Khả năng cơ bảnVoid Spike

Có thể nhận điểm đầu tiên từ cấp 1. Các cấp độ sau này thường có ở cấp 3, 5, 7 và 9.

Tất cả các cấp bậc9
E
Khả năng cơ bảnLeap

Có thể nhận điểm đầu tiên từ cấp 1. Các cấp độ sau này thường có ở cấp 3, 5, 7 và 9.

Xếp hạng 120Hạng 218Xếp hạng 316Xếp hạng 414Xếp hạng 512
R
Ultimate cuối cùngVoid Assault

Xếp hạng đầu tiên sẽ có ở cấp 6; các cấp bậc sau này thường có ở cấp 11 và 16.

Xếp hạng 1100Hạng 285Xếp hạng 370

Tầm được xuất ra không phải khoảng cách đã xác minh trong trận. Hãy xem mô tả kỹ năng hiện tại.

Mở mọi cấp độMáu và năng lượng từ cấp 1 đến 18
CấpMáuNăng LượngCột mốc năng lực
1643327 Năng LượngChọn khả năng cơ bản đầu tiên
2714356 Năng LượngThêm khả năng hoặc cấp bậc cơ bản khác
3789386 Năng LượngThêm khả năng hoặc cấp bậc cơ bản khác
4867418 Năng LượngDành một điểm khả năng
5949451 Năng LượngDành một điểm khả năng
61,034485 Năng LượngThứ hạng cuối cùng đầu tiên thường có sẵn
71,123521 Năng LượngDành một điểm khả năng
81,215558 Năng LượngDành một điểm khả năng
91,310597 Năng LượngDành một điểm khả năng
101,409637 Năng LượngDành một điểm khả năng
111,512678 Năng LượngThứ hạng cuối cùng thứ hai thường có sẵn
121,618721 Năng LượngDành một điểm khả năng
131,727765 Năng LượngDành một điểm khả năng
141,840811 Năng LượngDành một điểm khả năng
151,956858 Năng LượngDành một điểm khả năng
162,076906 Năng LượngThứ hạng cuối cùng cuối cùng thường có sẵn
172,199956 Năng LượngDành một điểm khả năng
182,3261,007 Năng LượngDành một điểm khả năng
Cách tính các con sốCác giá trị cấp độ sử dụng số liệu thống kê tăng trưởng và cơ sở của Riot Data Dragon 16.20.1 với đường cong tăng trưởng chỉ số tướng phi tuyến tính của Liên Minh. Cấp độ bắt đầu hàng đợi có thể khác nhau: Bản nháp thông thường và Xếp hạng thường bắt đầu ở cấp 1, trong khi ARAM và Swiftplay sử dụng quy tắc bắt đầu nhanh hơn.

Chọn câu hỏi tiếp theo

Chuyển đổi hồ sơ thành một kế hoạch trước game

Chọn một tòa nhà khôn ngoan, so sánh một đối thủ đường dây, hoặc trở lại thư viện toàn cầu vô địch.

Khởi mở Kha'ZixChuẩn bị matchupBrowse Champions Đội